Báo Điện Tử Tiếng Anh Là Gì, Báo Chí Điện Tử Tiếng Anh Là Gì

*

Đang xem: Báo điện tử tiếng anh là gì

Với nền văn hóa khác biệt, phong tục tập quán đa dạng, con người trên khắp thế giới chỉ có thể hiểu nhau thông qua ngôn ngữ. Vì vậy, việc học ngoại ngữ trở nên quan trọng, là chiếc chìa khóa để chúng ta mở cửa giao lưu và đón nhận những tri thức mới của nhân loại. Ở thế kỉ XXI, học ngoại ngữ không còn khó khăn nhờ vào sự ra đời của những công cụ hỗ trợ học tập hiện đại và dễ dàng sử dụng.

*

Tiếng Anh là ngôn ngữ phổ thông nhất hiện nay. Học tiếng Anh từ thầy cô, với bạn bè, cùng người bản ngữ…là những sự lựa chọn khả thi để nâng cao trình độ tiếng Anh cho mình. Nhưng bên cạnh đó, có một cách học hiệu quả mà không nhiều bạn nghĩ đến, đó là học qua sách báo viết bằng tiếng Anh. Cầm trên tay một tờ báo giấy ấn bản trực tiếp từ Anh, Mỹ, Úc, Canada…không hẳn là điều đơn giản. Nhưng truy cập những trang điện tử của những tờ báo này thì không khó chút nào.

Xem thêm: Kích Thước Tv 65 Inch Là Bao Nhiêu Cm ?【Samsung Nên Mua Loại Nào

Xem thêm: Ảnh Bìa Facebook Đẹp Nhất – Ảnh Bìa Facebook: Độc, Ấn Tượng, Bá Đạo Nhất

READ:  Dude Là Gì ? Sự Thật Đăng Sau Thuật Ngữ Dude Dành Cho Giới Trẻ

Khi đọc báo bằng tiếng Anh, bạn sẽ thấy được những lợi ích sau đây:

Bạn có thể cập nhật nhiều tin tức từ chính trị – xã hội, giáo dục, an ninh cho đến du lịch, sức khỏe, chuyện lạ đó đây…thông qua phần điểm tin. Điều này rèn cho bạn khả năng đọc và chắt lọc thông tin cần thiết khi tiếp cận một vấn đề nào đó.Vốn từ của bạn sẽ gia tăng một cách nhanh chóng. Vì mỗi mục của báo liên quan đến một lĩnh vực khác nhau, cho nên chính bạn sẽ yêu cầu bản thân mình cập nhật từ mới một cách tự nguyện.Bạn còn học được cách triển khai một đề mục, cách gây chú ý cho điều mình muốn trình bày. Và hơn thế nữa, bạn sẽ thấy một vấn đề được nhìn nhận dưới nhiều góc độ là như thế nào. Điều đó tạo cho bạn tư duy phản biện cao.Nếu bạn muốn đi du học, không có cách nào tiện hơn là vừa học tiếng Anh vừa hiểu biết văn hóa của đất nước bạn sẽ du học thông qua những bài báo. Hai điều này sẽ hỗ trợ lẫn nhau và hỗ trợ cho bạn một cách hiệu quả nhất

Có thể bước đầu, việc đọc báo viết bằng tiếng Anh khiến bạn khá lúng túng và dễ nản lòng. Nhưng nên nhớ rằng, không có sự thành công nào đến nhanh chóng và đơn giản. Hãy kiên trì để đạt được điều mà bạn mong muốn!

READ:  "Thông Tin Sản Phẩm Tiếng Anh Là Gì ? Sản Phẩm Trong Tiếng Tiếng Anh

Dưới đây, HOPECO xin giới thiệu đến bạn những trang báo điện tử có nội dung tốt, giúp bạn nâng cao năng lực Anh ngữ của mình:

The Guardian http://www.theguardian.com/uk
The Sun http://www.thesun.co.uk/sol/homepage/
The Independent http://www.independent.co.uk/
The Telegraph http://www.telegraph.co.uk/
The Huffington Post http://www.huffingtonpost.com/
The Economic http://www.economist.com/
BBC News http://www.bbc.com/news/
Asian Times http://www.asiantimesonline.co.uk/
Cambridge News http://www.cambridge-news.co.uk/Home
Sydney Morning Herald http://www.smh.com.au/
The Australian http://www.theaustralian.com.au
Daily Express http://www.express.co.uk/
CNN http://edition.cnn.com/
Reuters http://www.reuters.com/
Fox News http://www.foxnews.com/
Bloomberg News http://www.bloomberg.com/news/
Herald Sun http://www.heraldsun.com.au
Mirror Online http://www.mirror.co.uk/
The New York Times http://www.nytimes.com/
Washington Post http://www.washingtonpost.com/
Chicago Tribune http://www.chicagotribune.com/
Houston Chronicle http://www.chron.com/
San Francisco Chronicle http://www.sfgate.com/
Financial Times http://www.ft.com/home/us
Times of India http://timesofindia.indiatimes.com/
The Daily Mail http://www.dailymail.co.uk/ushome/index.html
The Denver Post http://www.denverpost.com/
USA Today http://www.usatoday.com/
Chicago Sun-Times http://www.suntimes.com/
Los Angeles Times http://www.latimes.com/
The Wall Street Journal http://online.wsj.com/asia
The Mercury (Hobart) http://www.themercury.com.au/
Sunshine Coast Daily http://www.sunshinecoastdaily.com.au/
The Daily Telegraph (Australia) http://www.dailytelegraph.com.au/

Chúc bạn học tiếng Anh thành công!

Theo hopeco.edu.vn

—————————-

Hợp Tác Cùng l2r.vn Truyền Thông Miễn Phí – Trả Phí Theo Yêu Cầu tại http://bit.ly/l2r.vn-Partnership

Xem thêm bài viết thuộc chuyên mục: tin tổng hợp